જાણો ભારતના આ 5 શહેરોમાં શું છે ખાસ, જ્યાં ફરવા માટે વિદેશી પર્યટકો મો માંગ્યા પૈસા આપે છે

ભારતનો ઈતિહાસ હંમેશાથી ખૂબ જ સમૃદ્ધ અને શાહી રહ્યો છે, જે દેશના અનેક સ્થાપત્ય, સ્વાદિષ્ટ ખોરાક અને સંસ્કૃતિને પ્રતિબિંબિત કરે છે. આજે અમે તમારા માટે દેશના કેટલાક શાહી સ્થળો વિશે માહિતી લઈને આવ્યા છીએ, જેના વિશે જાણીને તમને ગર્વ થશે.આ શાહી સ્થળોની મુલાકાત લેવા માટે વિદેશીઓ પણ દર વર્ષે લાખો રૂપિયા ખર્ચે છે. સૂચિ જોયા પછી, શું તમે જાણો છો કે તમારે આ સ્થળોની મુલાકાત લેવાનું પણ વિચારવું જોઈએ! તો ચાલો તમને એ 5 શહેરોના નામ જણાવીએ જ્યાં મધની સ્થિતિ હજુ પણ અકબંધ છે.

જોધપુર, રાજસ્થાન: રાજપૂત રાજા રાવ જોધા દ્વારા સ્થાપિત, જોધપુર શાહી અને વૈભવી બંનેનું મિશ્રણ છે. 1200 એકરમાં ફેલાયેલા મેહરાનગઢ કિલ્લાની સુંદરતા અકલ્પનીય છે. જોધપુરને બ્લુ સિટી તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે, જ્યાં દરેક ખૂણો રોયલ્ટીથી ભરેલો છે. આ જગ્યા ફોટોગ્રાફરોમાં પણ ઘણી લોકપ્રિય છે.

ઉદયપુર, રાજસ્થાન: ઉદયપુર રાજસ્થાનનું બીજું શાહી શહેર છે. રોમેન્ટિક પિચોલા તળાવ એ ફરવા માટેના સ્થળોમાંનું એક છે. આ તળાવ પર આવેલ તાજ લેક પેલેસ સૌથી રોયલ હોટલોમાંની એક છે. આ શહેર સિટી પેલેસ અને મોનસૂન પેલેસ સહિત કેટલાક ભવ્ય મહેલોથી ઘેરાયેલું છે. આ મહેલો જેમ્સ બોન્ડ ફિલ્મમાં પણ દર્શાવવામાં આવ્યા છે.

મૈસુર, કર્ણાટક: મૈસુર તેના શાહી અને સમૃદ્ધ ઇતિહાસથી પ્રવાસીઓને પ્રભાવિત કરે છે. આ શહેર ભારતીય રાજા ટીપુ સુલતાન અને વાડિયાર રાજવંશનું છે, જેમણે 1399 અને 1950 ની વચ્ચે આ સ્થાન પર શાસન કર્યું હતું. મૈસુર પેલેસ શહેરનું મુખ્ય આકર્ષણ છે, જે માત્ર સ્થાનિક જ નહીં પણ વિદેશી પ્રવાસીઓને પણ આકર્ષે છે.

ગ્વાલિયર, મધ્ય પ્રદેશ: ગ્વાલિયર મધ્ય પ્રદેશનું એક સુંદર શાહી શહેર છે, જે દેશનો સૌથી પ્રખ્યાત મહેલ જય વિલાસ પેલેસનું ઘર છે. આ મહેલ વિશે વાત કરીએ તો, તે મરાઠા સિંધિયા વંશના નિવાસસ્થાન તરીકે સેવા આપતું હતું. આજે, આ મહેલને મુઘલ રાજાઓના અંગત સામાનના અદ્ભુત સંગ્રહ સાથે સંગ્રહાલયમાં રૂપાંતરિત કરવામાં આવ્યો છે. ગુજરી પેલેસ, ગ્વાલિયરનો કિલ્લો અને માન સિંહ પેલેસ પણ જોવા મળે છે.

જયપુર, રાજસ્થાનઃ રાજસ્થાનની શાહી રાજધાની જયપુર શહેર પણ આ યાદીમાં છે. પિંક સિટી તરીકે પણ ઓળખાય છે, જયપુરમાં રાજાઓ અને રાણીઓનો લાંબો ઇતિહાસ છે. આ શહેર તેના ભવ્ય મહેલો, મહેલો અને મંદિરો સાથે ભવ્યતા અને રોયલ્ટીથી ભરપૂર છે. આમેર કિલ્લાથી નાહરગઢ અને સિટી પેલેસથી જલ મહેલ સુધી, જયપુરમાં જોવાલાયક સ્થળોની કોઈ કમી નથી.


Posted

in

by

Tags:

Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *