ઘરમાં પૈસા રાખતી વખતે ભૂલથી પણ ક્યારેય ન કરો આ કામ, ધન પ્રાપ્તિ માં મોટું નુકસાન થાય છે

દરેક વ્યક્તિ પોતાના જીવનમાં વિચારે છે કે તેણે દિવસ-રાત ચારગણી પ્રગતિ કરવી જોઈએ. આવી સ્થિતિમાં સૌથી મોટી ભૂમિકા તેના ઘરમાં પૈસા રાખવાની હોય છે. વાસ્તુ અનુસાર ઘરમાં પૈસા રાખવાની જગ્યાના પોતાના નિયમો છે.

આ નિયમો અનુસાર, આપણે જ્યાં પૈસા રાખીએ છીએ તે સ્થાન સૌથી મહત્વપૂર્ણ છે. કારણ કે એક નાની ભૂલ પણ તમને પૈસામાં વધારો કરવાને બદલે નુકશાન આપી શકે છે. આવો અમે તમને તે બાબતો વિશે જણાવીએ જેનું તમારે ધ્યાન રાખવું જોઈએ.

કેટલાક લોકો ઘરમાં પૈસા માટે તિજોરીનો ઉપયોગ કરે છે. આવી સ્થિતિમાં એ વાતનું ધ્યાન રાખવું ખૂબ જ જરૂરી છે કે પૈસાની તિજોરી દક્ષિણ-પશ્ચિમ દિશામાં જ રાખવી જોઈએ. કહેવાય છે કે આ દિશામાં તિજોરી રાખવાથી ક્યારેય ધનની કમી આવતી નથી.

ખાસ ધ્યાન રાખો કે તિજોરીનો દરવાજો દક્ષિણ દિશા તરફ ન ખુલવો જોઈએ.તેનાથી દેવી લક્ષ્મીનો વાસ નથી થતો. આ કારણે, તેના પર વિશેષ ધ્યાન આપવું જોઈએ. અલમારીને ક્યારેય સીધી જમીન પર ન રાખવી જોઈએ. તેની નીચે એક સ્ટેન્ડ મૂકો. કારણ કે તિજોરીમાં માતા લક્ષ્મીનો વાસ હોય છે. તેને સીધું જમીનમાં રાખવું અશુભ માનવામાં આવે છે.

તે જ સમયે, ધ્યાનમાં રાખો કે ઘણી વખત આપણે તિજોરીમાં રાખેલા પૈસા તરત જ કાઢી લઈએ છીએ. અને તિજોરી સંપૂર્ણપણે ખાલી છોડી દો. આવું કરવું વાસ્તુશાસ્ત્રમાં ખોટું માનવામાં આવે છે. તે દરમિયાન તિજોરીમાં કેટલાક દાગીના અથવા પૈસા રાખો. તેનાથી માતા લક્ષ્મી હંમેશા પ્રસન્ન રહે છે.

તિજોરીમાં ચાંદીના સિક્કા અને ગોમતી ચક્ર રાખવું શુભ માનવું જોઈએ. તમે ગોમતી ચક્રને લાલ કપડામાં લપેટીને રાખો. દિવાળી પર આ ચાંદીના સિક્કા અને ગોમતી ચક્રની પૂજા કરો. તેનાથી ઘરમાં ધન આવે છે અને ઘરમાં પ્રગતિ થાય છે.

પૈસા રાખવા માટે આ છે સાચી દિશા-

1. પૂર્વ દિશા- અહીં ઘરની સંપત્તિ અને તિજોરી રાખવી ખૂબ જ શુભ છે. આ ઉપલબ્ધ સામગ્રીમાં સતત વધારો કરે છે.
2. પશ્ચિમ દિશા- જો અહીં ધન-સંપત્તિ અને આભૂષણો રાખવામાં આવે તો ઘરના વડા ખૂબ જ મુશ્કેલીથી ધન કમાઈ શકે છે.
3. ઉત્તર દિશા- જે અલમિરાહમાં રોકડ અને ઘરેણાં રાખવામાં આવે છે, તેને મકાનની ઉત્તર દિશાના રૂમમાં દક્ષિણની દિવાલની સામે રાખીને રાખવું જોઈએ. આ રીતે રાખવાથી કબાટ ઉત્તર દિશા તરફ ખુલશે, તેમાં રાખેલા પૈસા અને ઘરેણામાં હંમેશા વધારો થશે.


Posted

in

by

Tags:

Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *