કામ ગમે તેટલું મહત્વનું હોય પરંતુ આ 5 વસ્તુઓ ક્યારેય બીજા પાસેથી માંગવી નહીં, જાણો કારણ

જ્યારે જરૂર પડે ત્યારે અમે તે વસ્તુ અમારા પાડોશી, સહકર્મી અથવા કોઈ સંબંધી પાસેથી માંગીએ છીએ. એવું પણ કહેવાય છે કે જ્યારે જરૂર પડે ત્યારે તમારા પડોશીઓ કે સગાંઓ જ કામ આવે છે.જીવનમાં એકબીજા સાથે વ્યવહારની ભાવના પણ હોવી જોઈએ. કારણ કે નાનપણથી જ આપણને ‘શેરિંગ ઈઝ કેરિંગ’ શીખવવામાં આવે છે.

પરંતુ દરેક મામલામાં આને અનુસરવું તમારા માટે મુશ્કેલી ઉભી કરી શકે છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં આવી ઘણી વાતો કહેવામાં આવી છે, જેને ઉધાર લેવાથી બચવું જોઈએ. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર આ વસ્તુઓ ઉધાર લેવાથી તમારે અનેક પ્રકારની પરેશાનીઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે. જાણો તે બાબતો વિશે.

પેન: આ એક એવી વસ્તુ છે જે આપણે ઘણીવાર કોઈને પણ પૂછવા માટે નિઃસંકોચ અનુભવીએ છીએ. પરંતુ તે ન કરવું જોઈએ. કોઈએ કોઈની પાસેથી પેન ઉછીના લેવી જોઈએ નહીં અને કોઈની પેન કોઈને આપવી જોઈએ નહીં. કહેવાય છે કે આમ કરવાથી જીવનમાં પ્રગતિ અટકી જાય છે. વેદ અનુસાર, ચિત્રગુપ્ત તેમના લખાણોમાં આપણા જીવનમાં આવતી મુશ્કેલીઓ અને ખુશીઓ લખે છે. એટલા માટે શાસ્ત્રોમાં કલમનું ઘણું મહત્વ છે.

વીંટી: પુરુષો અને સ્ત્રીઓ બંને વીંટી પહેરે છે. કેટલાક લોકો શોખ માટે વીંટી પહેરે છે તો કેટલાક તેમાં રત્નો લગાવીને પહેરે છે. પરંતુ આ એક એવી વસ્તુ છે જે ક્યારેય કોઈને તેની વીંટી માંગવી અને આપવી જોઈએ નહીં. એવું કહેવાય છે કે આવું કરવાથી જીવનમાં આર્થિક સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડે છે.

કાંસકો: વ્યક્તિએ પોતાનો કાંસકો કોઈની સાથે શેર ન કરવો જોઈએ અને ન તો કોઈ બીજાનો કાંસકો વાપરવો જોઈએ. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર આવું કરવાથી ભાગ્ય પર વિપરીત અસર પડે છે. તે જ સમયે, આરોગ્ય નિષ્ણાતોના જણાવ્યા અનુસાર, અન્ય વ્યક્તિના કાંસકોનો ઉપયોગ કરવાથી ચેપ લાગવાનું જોખમ રહેલું છે.

કપડાંઃ માત્ર શાસ્ત્રો અનુસાર જ નહીં, પરંતુ સ્વાસ્થ્યની દૃષ્ટિએ પણ વ્યક્તિએ ક્યારેય બીજાના કપડાં ન પહેરવા જોઈએ. શાસ્ત્રોમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે બીજાના વસ્ત્રો પહેરવાથી ભાગ્ય કૃપા નથી કરતું અને તમારે ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે.

ઘડિયાળ: ઘડિયાળ ઉધાર લઈને, તમે તમારી જાતને અનેક પ્રકારની પરેશાનીઓને આમંત્રણ આપો છો. શાસ્ત્રો અનુસાર ઘડિયાળ માત્ર સમય જ જણાવતી નથી પરંતુ તેની સાથે વ્યક્તિનો સારો કે ખરાબ સમય પણ જોડાયેલો હોય છે. તેથી જ જેની પાસેથી તમે ઘડિયાળ ઉધાર લેવાનું કહો છો તેનો ખરાબ સમય તમારા પર આવે છે. આથી ઘડિયાળની લેવડદેવડ ટાળવી જોઈએ.


Posted

in

by

Tags:

Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *