પતિ-પત્નીના સંબંધોને મજબૂત કરવાના આ પાંચ રસ્તા, ક્યારેય ઝઘડો નહી થાય..

દરેક સંબંધનું પોતાનું મહત્વ હોય છે, પછી સંબંધ મિત્રતાનો હોય, પુત્ર-પુત્રીનો સંબંધ માતા-પિતા સાથે ભાઈ અને બહેનનો હોય. બહેન આવો જ એક સંબંધ છે પતિ-પત્નીનો. પતિ-પત્ની વચ્ચેના મજબુત સંબંધો પાછળ ઘણા કારણો હોય છે, પરંતુ સૌથી મહત્વપૂર્ણ કારણોમાંનું એક પ્રેમ છે. પ્રેમ દરેક સંબંધમાં ખાંડ જેવો હોય છે, જેટલી ખાંડ એટલી મીઠી હોય છે.

એ જ રીતે પતિ-પત્નીના સંબંધોમાં જેટલો પ્રેમ હશે તેટલો જ સંબંધ મજબૂત થશે. પરંતુ જ્યારે પણ પતિ-પત્ની વચ્ચે પ્રેમનો અભાવ હોય છે ત્યારે સંબંધોમાં ખટાશ આવવા લાગે છે અને બંનેના સંબંધોમાં ગુસ્સો વધવા લાગે છે. ગુસ્સામાં તેઓ એકબીજાને અપમાનિત કરવાની તકો શોધવા લાગે છે. ધીમે ધીમે સંબંધ ખતમ થવાના આરે પહોંચી જાય છે.

સંબંધોમાં ખટાશ આવ્યા પછી આપણી રોજીંદી પ્રવૃત્તિઓ પણ બદલાવા લાગે છે. જો તમે ઇચ્છો છો કે તમારો સંબંધ ખૂબ જ મજબૂત બને, તો તમારે પરસ્પર મતભેદ અને અશાંતિને દૂર કરવા માટે કેટલીક આદતો બદલવી પડશે.

પતિ-પત્નીના સંબંધોને મજબૂત કરવાના આ પાંચ રસ્તા છે;

સિંદૂરની પેટીમાં રાખો ગોમતી ચક્ર : જો પ્રેમના અભાવે પતિ-પત્ની વચ્ચે અંતર વધવા લાગે છે તો જો પત્ની પોતાના સિંદૂરની પેટીમાં ગોમતી ચક્ર રાખે તો પતિ સાથે ઝઘડો નહીં થાય અને પરસ્પર પ્રેમની શરૂઆત થાય છે. વધી રહ્યું છે..

સોમવારે કરો શિવની પૂજા : જો પતિ-પત્ની પરસ્પર મતભેદથી બચવા માંગતા હોય તો પતિ-પત્નીએ મળીને સોમવારે ભગવાન શિવની પૂજા કરવી જોઈએ.

સૂર્યને અર્ઘ્ય ચઢાવો : વિવાહિત યુગલે દરરોજ ભગવાન સૂર્યને અર્ઘ્ય ચઢાવવું જોઈએ. અર્ઘ્ય અર્પણ કરતી વખતે ધ્યાન રાખો કે પાણીમાં થોડો મીઠો ગોળ હોવો જોઈએ. કારણ કે ગોળને શુભતાનું પ્રતિક માનવામાં આવે છે.

સિંદૂરનું બોક્સ ધ્યાનથી રાખોઃ હિંદુ ધર્મમાં સિંદૂરની ઘણી માન્યતા છે. કહેવાય છે કે પરિણીત મહિલાઓએ હંમેશા સિંદૂર લગાવવું જોઈએ. આ હનીમૂનનો સંકેત છે. જો પતિ-પત્ની વચ્ચે તણાવ થવા લાગે છે તો પત્નીએ પતિને જાણ કર્યા વિના સિંદૂરની પેટી ગાદલાની નીચે મૂકી દેવી જોઈએ. પત્નીએ સવારે ઉઠીને પોતાની માંગમાં આ સિંદૂર ભરવું જોઈએ.

સોનાની બંગડીઓ : દામ્પત્ય જીવનને સુખી બનાવવા માટે પતિએ દરરોજ રાત્રે નિયમિતપણે કિસમિસયુક્ત દૂધનું સેવન કરવું જોઈએ અને પત્નીએ હંમેશા સોનાની બંગડીઓ પહેરવી જોઈએ.


Posted

in

by

Tags:

Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *